Olùpèsè TÓ GÍGA JÙ

Ọgbọ̀n ọdún ìrírí iṣẹ́-ọnà

Ìlàsí ti Ìgbọ̀nwọ́

Ìwọ̀n ìtẹ̀sí ti ìgbọ̀nwọ́ sábà máa ń jẹ́ ìlọ́po 1.5 iwọn ila opin paipu (R=1.5D), èyí tí a ń pè ní ìgbọ̀nwọ́ gígùn-radius; tí radius bá dọ́gba iwọn ila opin paipu (R=D), a ń pè é ní ìgbọ̀nwọ́ kukuru-radius. Àwọn ọ̀nà ìṣirò pàtó kan ní ọ̀nà ila opin paipu ìgbà 1.5, ọ̀nà trigonometric, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ, ó sì yẹ kí a yàn án gẹ́gẹ́ bí ipò ìlò gidi.

Àwọn ìpínsísọ tí a wọ́pọ̀:
Ìgbọ̀nsẹ̀ gígùn: R=1.5D, ó dára fún àwọn ipò tí ó nílò agbára ìdènà omi díẹ̀ (bíi pípọ́n kẹ́míkà).
Ìgbọ̀nsẹ̀ onígun rédíọ̀sì kúkúrú: R=D, ó dára fún àwọn ipò tí ààyè kò ní àyè (bíi pípa àwọn páìpù ilé inú).

Àwọn ọ̀nà ìṣirò:
Ọ̀nà tí ó ní ìwọ̀n ìbúgbàù páìpù ní ìgbà 1.5:
Fọ́múlá: Rídíọ̀mù títẹ̀ = Ìwọ̀n páìpù × 1.524 (tí a yípo sí nọ́ńbà odidi tí ó sún mọ́ jùlọ).

Ọ̀nà Trigonometric:
Ó yẹ fún àwọn igun ìgun tí kìí ṣe déédé, a gbọ́dọ̀ ṣírò rédíọ̀mù gidi ní ìbámu pẹ̀lú igun náà.

Awọn ipo ohun elo:
Ìgbọ̀nsẹ̀ gígùn: Ó ń dín agbára omi kù, ó sì dára fún ìrìnàjò gígùn.
Ìgbọ̀nsẹ̀ onígun rédíọ̀sì kúkúrú: Ó ń fi ààyè pamọ́ ṣùgbọ́n ó lè mú kí agbára pọ̀ sí i.

rediosi igbonwo


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-21-2025

Fi Ifiranṣẹ Rẹ silẹ